WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

What is WorldofLucifer

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
SaintLucifer
Admin
Admin
SaintLucifer

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

What is WorldofLucifer Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: What is WorldofLucifer   What is WorldofLucifer EmptyThu Feb 10, 2011 7:15 pm

What
is WorldofLucifer

หลังจากที่แยกตัวออกมาจาก
YZ
นั้น
ก็ได้มานั่งคิดว่า เราคงอยู่เฉยๆแบบนี้ไม่ได้ตลอดเวลา ต้องทำอะไรซักอย่าง
เลยนึกได้ว่า เราเองก็อยากทำเว็บไม่ใช่หรอ
จุดประสงค์ของเราแต่แรกก็แค่อยากทำให้สังคม ที่ๆเราอยู่เนี้ย มันดีขึ้น เลยทำ
WOL
ขึ้นมา

การทำเว็บของตัวเองไม่ใช่เรื่องง่ายเลย
ไหนจะหา
Host
ไหนจะหา
Member
โอ้ว ทุกอย่าง สารพัด
น่าปวดหัวยิ่งนัก แต่อย่างว่าล่ะ เริ่มเป็นสื่อ ย่อมมีการติดต่อกับค่ายเกมอยู่บ้าง
คนเราล้มแล้วมันก็ต้องลุกขึ้นมาสู้สิ ในจุดๆนี้ ผมก็ต้องขอขอบคุณทีมงานของ
Winner
และ Asiasoft
ที่เป็นมือดึงผมขึ้นมาจากความท้อแท้ครับ
ตราบใดที่ผมยังมีแรง มีกำลังใจ ผมจะขอทำงานไป 2 ค่ายนี้ไปตลอด
(แต่ถ้ามีโอกาสได้ร่วมกับค่ายอื่นก็ดีนะ) เพราะว่า ในช่วงเวลาที่ผมล้มไปนั้น
ตัวเว็บเองก็ยังไม่มีจุดสนใจ ทางผู้ให้บริการทั้ง 2
ค่ายนี้ก็เลยให้ผมมีส่วนร่วมการแจก
IC / AC เกมใหม่ๆมากมาย
ไม่ว่าจะเป็น
Seal หรือ Atlantica
เอง
ตรงนี้ก็ขอขอบคุณมากๆครับ

ในตอนนี้
WOL
มีสมาชิกมากกว่า
2000
User
นับตั้งแต่ก่อตั้งเว็บเมื่อเดือนสิงหาปีที่แล้ว
จนถึงตอนนี้ ก็น่าจะยังเพิ่มไม่หยุด ก็เรียกได้ว่า กำลังใจเพิ่มเข้ามาตลอดเวลา
ถึงแม้ว่า เว็บอาจจะไม่มีอะไรเพิ่มเติมมากมาย แต่คนก็ยังเข้ามาอ่าน
เข้ามาเขียนโพสพูดคุยกัน นี้ก็เป็นความสุขแล้ว ฮ่าๆ

รักในสิ่งที่ทำ
ทำแล้วมีความสุข โดยต้องการเพียงแค่คำว่า
ขอบคุณครับ
/ขอบคุณค่ะ
ทุกๆคำวิจารณ์
คำติชม รับฟัง และนำมาพิจารณาแก้ไข้ พยายามเป็นคนที่เข้าถึงตัวง่าย
ไม่อยากให้เหมือนกับสื่อใหญ่รายอื่นๆ ที่อาจจะต้องเว้นช่องว่างระหว่าง ผู้เล่น และ
สื่อ สำหรับตัวผม คนที่ขึ้นมาจากผู้เล่นมาเป็นสื่อโดยตรง โดยไม่ลืมกำพืดตัวเองว่า
เคยเป็นใคร เป็นอะไร ทำอะไรมาบ้าง ต้องระลึกถึงเสมอ และจะไม่ยอมผิดพลาดเป็นครั้งที่สองอีก
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://saintlucifer.thai-forum.net

What is WorldofLucifer
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1