WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เหตุผลของการเจี๋ยนกัน ในเกมส์ออนไลน์

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
G7C136
Mod
Mod
G7C136

คะแนนความประพฤติ : 4
: 44
ที่อยู่ : เมื่อก่อนอยู่บนดิน แต่ตอนนี้ อยู่บนซีเมนต์ขอรับกระผม

เหตุผลของการเจี๋ยนกัน ในเกมส์ออนไลน์ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เหตุผลของการเจี๋ยนกัน ในเกมส์ออนไลน์   เหตุผลของการเจี๋ยนกัน ในเกมส์ออนไลน์ EmptySat Oct 10, 2009 9:47 am

คุณเคยใช่ไหมครับ กับการที่โดนผู้เลนเลเวลสูงๆ วิ่งมา แทงข้างหลัง หรือ ปล่อยเวทย์ ตูม!!! มา จนเราได้ไปทัวนรกกัน คุณเคยทราบไหมว่า การที่คุณโดนเช่นนี้นั้น เพราะอะไร ซึ่งผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ฮะๆๆๆ แต่ไม่เป็นไร หลังจากผมได้ไปเก็บข้อมูลมา จากการทำถามผู้เล่นเลเวลสูงๆ ว่า "ทำไมคุณถึงต้อง ส่งตั๊วฟรี ทัวนรกให้พวกผู้เล่นเลเวลน้อยๆ ล่ะ" ซึ่งก็ได้คำตอบแล้วนำมาประมวลผลอีกทีได้ว่า "หากไม่เจื๋อนมันซะตอนนี้ วันหน้าถ้ามันเลเวลสูงๆ ล่ะก็ ตูก็คงจะถูกมันเจื๋อนน่ะแหละว่ะ" นี่แหละครับ เหตุผลส่วนหนึ่งของผู้เล่นเลเวลสูงๆ แต่บางส่วนก็ตอบว่า "ตูอยากจะเจื๋อนว่ะ เรื่องไรต้องไปสน ตูมันส์ซะอย่าง" ซึ่งผู้เล่นที่ตอบเช่นนี้ส่วนใหญ่ จะอยู่ในช่วงอายุ 12-18 ปี ซึ่งเป็นช่วงที่อยากลอง Teen นั่นเอง ซึ่งจัดอยู่ในช่วย เยาวชน กฏหมายเอาผิดไม่ได้ครับ ดังนั้น ผู้เล่นที่ถูกเจื๋อนก็ต้องเข้าใจนะครับ พวกนี้ยังอยู่ในวัยคึกคะนอง อยากลองน่ะครับ และก็จงเข้าในด้วยว่า "หากไม่ฆ่า ก็จะถูกฆ่า" นะขอรับกระผม
ขึ้นไปข้างบน Go down

เหตุผลของการเจี๋ยนกัน ในเกมส์ออนไลน์
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1