WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Cabal : จุดสิ้นสุด ?

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
SaintLucifer
Admin
Admin

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

Cabal : จุดสิ้นสุด ? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Cabal : จุดสิ้นสุด ?   Cabal : จุดสิ้นสุด ? EmptyWed Sep 02, 2009 7:28 pm

หลังจากเรื่องราวร้ายๆได้เข้ามาใน Cabal นับตั้งแต่เหตุการณ์บัค 107 จนถึงปัจจุบัน Item ย้าย Server ได้เข้ามาขาย ผลกระทบเหล่านี้ มันร้ายแรงมากมาย ยิ่งกว่าบัค 107 ที่ทำให้บรรดาเซิฟเก่าทั้งหมด ถึงกับเสียสมดุลมาได้ระยะหนึ่ง แล้วก็กลับเข้ามาสู่เรื่องปกติอีกครั้งเมื่อดัน 125 เข้ามา

นี้ยังไม่รวมผลกระทบที่เกิดขึ้นจากโปรต่างๆมากมาย และการถูก Hack Server (แน่นอน ผมเขียนไม่ผิด Server ถูกแฮกจริงๆ โดยถูกวาง Trojan ที่ Host) ทำให้ผู้เล่นบางส่วนถึงแทบเลิกเล่นเลย

เหตุการณ์ล่าสุดคือการนำ Item ย้าย Server เข้ามาขาย ทั้งๆที่มีการต่อต้านมาก่อนหน้านี้เรียกได้ว่า นานมากแล้ว สุดท้าย ก็ดันทะรังเอามาขายจนได้ โดยไม่นึกถึงหัวอกผู้เล่น (หรือว่า อาจจะคิด แต่ ต้องการเงินมากกว่า)

มาถึงจุดนี้แล้ว ถ้า CB ยังไม่ปิดตัวภายใน 2-3 ปีนี้ ก็คงไม่มีอะไรที่จะต้องเสียอีกแล้ว

การบริการดี Event เยี่ยม แต่พลาดที่ MKT และ GP เท่านั้น ...
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://saintlucifer.thai-forum.net
5enz
Devil
Devil
5enz

คะแนนความประพฤติ : 0
: 37

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cabal : จุดสิ้นสุด ?   Cabal : จุดสิ้นสุด ? EmptyWed Sep 02, 2009 8:04 pm

ผมมองว่า Cabal เป็นเกมที่ดีเกมนึงเลยนะครับด้วยเรื่องระบบช่วยเหลือผู้เล่นของเกมแม้บางอย่างจะต้องเติมตังซึ่งเป็น Item Mall ก็เถอะแต่ช่วยเหลือผู้เ่ล่นไดเ้มากเลยอย่าง วาร์ป ในแผนที่ต่างๆ , เรื่องสกิลที่เกมอื่นไม่มีแบบนี้คือลบและเพิ่มสกิลได้ด้วยเงินในเกมได้เลยโดยที่ไม่ต้องซื้อใบรีเซ็ตสกิลแบบเกมอื่นๆ หรืออีกระบบนึงคือ EXP ที่เมื่อผู้เล่นทำการ Log Off ไปแล้วพอเปิดมาเล่นในครั้งต่อไปก็จะมีระบบ EXP สะสมตามเวลาที่ Log Off ยิ่งนานยิ่งมีค่า *2 EXP ตามเท่านั้น ถ้าปิดไปคงเป็นเกมที่น่าเสียดายเกมนึงเลยจริงๆ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cabal : จุดสิ้นสุด ?   Cabal : จุดสิ้นสุด ? EmptyWed Sep 02, 2009 8:24 pm

ผมเล่นยัน 160 แล้วก็ถูกแบน (ไม่ขอบอกล่ะกันว่าโดนเพราะอะไร แต่เอาเป็นว่า ไม่เคยทำผิดล่ะกัน lol)
https://saintlucifer.thai-forum.net
5enz
Devil
Devil
5enz

: 37

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cabal : จุดสิ้นสุด ?   Cabal : จุดสิ้นสุด ? EmptyWed Sep 02, 2009 8:50 pm

ว่าแต่น่าจะมีหัวข้อของเกมเมอร์ Update ด้วยนะ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cabal : จุดสิ้นสุด ?   Cabal : จุดสิ้นสุด ? EmptyWed Sep 02, 2009 9:18 pm

อ่านะ เด๋วจัดให้ครับผม ^^
ousmal
Dark Monster
Dark Monster
ousmal

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cabal : จุดสิ้นสุด ?   Cabal : จุดสิ้นสุด ? EmptyFri Sep 04, 2009 12:06 am

ผมเล่นถึง 89 แล้วก็เลิก เล่นตั้งแต่ช่วงเปิดโอเพ่นเลย ตั้งแต่แรกที่เวลตัน 120 อะ
i3iG
Devil
Devil
i3iG

คะแนนความประพฤติ : -5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Cabal : จุดสิ้นสุด ?   Cabal : จุดสิ้นสุด ? EmptySun Sep 06, 2009 11:35 am

คาบาลออนไลน์
ลองไปเดินดูนะคับ อย่างเซิฟลีโอที่ผมเล่น แฮ็กกันทุกวัน แล้วไอ้ที่แฮ็กก้อเอามาขาบแบบถูกในตลาด ลองคิดดูนะ คนที่มีของดีดี แล้วโดน เขาจะเล่นต่อมั้ย? ถ้าเล่น เล่นเพื่อ? ทุกวันนี้ คนส่วนใหญ่เล่นด้วยความระแวง ไม่ใช่ความสนุก เขาไม่คิดคับว่าจะโดนแฮ็กมั้ย เค้าคิดว่า เค้าจะเป็นคิวต่อไปมั้ยที่โดนแฮ้ก คนของดีๆแรงๆ เขาก้อขายของดีดีทิ้งหมด เพราะกลัว ถ้าจะให้ผมพูดนะ ผมคิดว่า ไม่เกิน2ปีเกมนี้คงจะปิด ไม่ก้อรวมเซิฟแบบ แร็กนาร็อก

แต่อย่างน้อยที่ยังเล่นเพราะ เพื่อนในเกม ออนไปก้อออนไปคุยกัน ผมไม่ซีเรียส เพราะโดนไปแระ2ที- - แต่เพื่อนก้อยังช่วยเหลือจึงทำให้ผมเล่นมาถึงทุกวันนี้

เพื่อนแท้ในเกมก้อมีคับ อย่าไปคิดว่าโลกออนไลน์ เป็นโลกที่โหดร้าน ^^"

Cabal : จุดสิ้นสุด ?
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1