WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Atlantica : Ready to play?

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
SaintLucifer
Admin
Admin
SaintLucifer

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

Atlantica : Ready to play? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Atlantica : Ready to play?   Atlantica : Ready to play? EmptyWed Sep 02, 2009 7:02 pm

นับตั้งแต่ที่ได้เริ่มเล่นเกมนี้ เอ๊ย ไม่สิ ตั้งแต่รู้จักเกมนี้ ทำให้ผมนึกย้อนไปในสมัยเกม FF ภาคต่างๆ ในการเล่นลักษณะ Turn base ซึ่งแน่นอนล่ะ ผู้เล่นหลายๆท่าน อาจจะยังไม่เคยเล่น หรือ ไม่คิดว่าจะมีเกมแนวนี้ออกมาอยู่บนโลก Online (ซึ่งตัวผมเองก็ยังไม่ได้คิดเหมือนกันว่า จะมีรึเปล่า)

พอได้เริ่มเล่น ความรู้สึกมันต่างจากเกมอื่นๆค่อนข้างมาก ไม่ว่าจะเป็นการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน โดยแสดงออกหลายๆอย่างเช่นการ Share info การสอนคราฟ การบอกตำแหน่ง NPC สู้แพ้ชนะไม่มีการด่ากัน แต่จะบอกว่า GF = Good Fight / NM = Nice Match หรือไม่ก็ แนะนำจุดบกพร่องของ For เราและอีกหลายๆอย่าง ซึ่งเป็นอะไรที่สุดยอดมาก และหาได้ยากบนโลกเกมออนไลน์

ที่กล่าวไปทั้งหมดนั้นคือ Server Inter นะครับ

สำหรับเซิฟไทยนั้น ผมก็พยายามที่จะหาแบบนี้นะ แต่หาได้ค่อนข้างยากเพราะว่านิสัยที่แก้ไม่หายของคนไทย (ไม่ต้องบอกก็น่าจะรุ้กันดีอยู่ว่าอะไร) แต่ในไทยก็ยังมีข้อดีอยู่คือ การที่เข้าใจภาษาซึ่งกันและกัน

เอาล่ะ ผ่านไปล่ะ สำหรับเรื่องภายในเกม ทีนี้ เรามาดูตัวเกมบ้างดีกว่าว่า คุณพร้อมที่จะเล่นแค่ไหน?

สิ่งที่คุณจะต้องมีเลยสำหรับการเล่นเกมนี้

1. น้ำใจ (เพราะคุณต้องช่วยเหลือผู้เล่นต่างๆมากมาย ไม่ว่าจะเป็นการ Share info ซึ่งคุณก็จะได้รับสิ่งตอบแทน)
2. ความมีมารยาท (หลังจากที่ FL หรือว่าทำเควสต่างๆ ควรที่จะพูดขอบคุณ ไม่ใช่เสร็จแล้ว เดินสบัดตูดหนี ซึ่งเห็นได้บ่อยมากๆ!!!)
3. ความใจเย็น (เกมแนว Turn Base ต้องใจเย็นครับ ไม่ใช่จะสั่งตีพร้อมกันทั้งหมด)
4. สมอง (เกมนี้ ไม่ใช่เกมที่จะใช้แต่สกิล ต้องคิดให้รอบตัว เพราะการโจมตีแต่ล่ะครั้งนั้น สามารถเป็นตัวชี้วัดแพ้ชนะได้ทันที)

ถ้ามี 4 อย่างนี้ครบแล้ว คุณก็พร้อมที่จะเล่นได้อย่างมีความสุข ^^

By SaintLucifer WOL
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://saintlucifer.thai-forum.net
ousmal
Dark Monster
Dark Monster
ousmal

คะแนนความประพฤติ : 0

Atlantica : Ready to play? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Atlantica : Ready to play?   Atlantica : Ready to play? EmptyFri Sep 04, 2009 12:04 am

ไหงวันนี้หัวไม่ออน
ขึ้นไปข้างบน Go down

Atlantica : Ready to play?
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ใครมาใหม่ แนะนำตัวทางนี้เลยจ้า
» คุณมีเทคนิคการเล่น Atlantica แบบไหน
» Let's Go to Troy : ระบบการต่อสู้แบบใหม่บน Atlantica [จำเป็นต้องศึกษา]
» แนะนำผมด้วยนะครับ
» แจก Item Code Atlantica เชิญอ่านด้านในครับ