WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
cartoon.aiu
Devil
Devil

คะแนนความประพฤติ : 0

อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyMon Oct 15, 2012 5:36 pm

พอดีเล่น ไฟ เตอะครับ ขอแบบละเอียด ทั้ง pvp/pve guradain /berserk /blade - -..op แบบเดียวกานใหมครับ ยังใง ช่วยแนะนำทีครับ กลัวเลือกผิด
ขึ้นไปข้างบน Go down
cartoon.aiu
Devil
Devil

อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyMon Oct 15, 2012 5:36 pm

แนะนำทีครับ ว่า ส่วนใหนควรเลือก ออฟอะไร
cartoon.aiu
Devil
Devil

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyTue Oct 16, 2012 1:24 pm

- -..ำม่มีใร มาโพสตอบเลย อะครับT_T
SaintLucifer
Admin
Admin

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyWed Oct 17, 2012 2:59 am

มาแล้วคับบบบบบบบ ขอโทษค้าบบบ T..T

เด่วพรุง่นี้จะมาทำให้คับบบ
https://saintlucifer.thai-forum.net
cartoon.aiu
Devil
Devil

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyWed Oct 17, 2012 4:29 am

ขอบคุณมากค้าบบบ ตอนนิราคาใน c9 ไทบมั่วมากครับ ซึ่งทำให้ผมลังเลว่าจะฟามหาของ 47 หรือ ฟามเฮล 25ดี

เพราะราคา เฮล 25 ตอนนิอยุ่ ที่ 400k - - ในขณ ที่ผม เห็นมีการ ตั้งราคา ของ acc rare 47 อยุ่ที่ 2 -4m แต่ผมกำลังสงสัยว่าจะมีคนซื้อหรอ เพราะการที่ เราใช้ 10 ในการ ลงElq Shelter กับ ลง hell 15 แต่ยังใง อัตราส่วนชองการใด้ของ ผมใม่ทราบว่า elq เปนยังใงและ ขอคุฯ lucifer ช่วยแสดงวอศัยทัศ อะครับ ว่าสถานการตลาดแบบนี้ควนจับเกมแบบใหนถึงจะดี ลง elq หาของ acc ลง mel หา wepon หรือ ลง เฮล 25 หา แร มาขาย 350-400

ผม เห่็นมีคน ตั้ง theone อยุ่ที่ 1.5-2m แต่คาดว่าคงใม่มีใครซื้อ ทำให้ผมสับสนมากครับ
cartoon.aiu
Devil
Devil

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyWed Oct 17, 2012 12:41 pm

vอ่าเปนอย่างผมคิดจริงๆๆด้วย ภายในเวลา 2-3 วัน 600- 400 -300 - 250
cartoon.aiu
Devil
Devil

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyWed Oct 17, 2012 12:45 pm

เออท่าคุฯ ล๔ซิเฟอ จะกรุณา บอกรายละเอียดเกี่ยวกับ จุดที่ มอนฟ้าเกิดของ แต่ละมแฟจะดีมากเลยอะครัเบช่น เช่นจุด เกิด theone stine จุด เกิด วัตถุดิบที่ใช้ทำประะดับแร 47 รวมถึง วิสัยทัศว่าทท่าเพื่อฟามอย่างเดวกควรวิ่งใปหามอนอย่างเดวแล้วออกเข้าใหม่หรือตีจนถึงบอสครับขอบคุฯครับ
Admin
Admin

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ   อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ EmptyThu Oct 18, 2012 3:54 am

ถ้าจะฟาร์มของ Hell นั้น ก็ ok ครับ ฟาร์มขายยาวๆ ระหว่างรอ ก็ok อยู่

แต่ถ้าเป็นผม จะเลือกฟาร์มของ 47 ออกมาดีกว่า เพราะอย่างน้อยๆ เราก็ต้องใช้อีกอย่างครับ ชุด set เราจะใช้แค่เฉพาะตอน PvP เท่าัน้นเอง

ส่วนเรื่องจุดเกิดของ Rare monster อันนี้ ไม่ตายตัวครับ สุ่มออกได้หลายจุดเหมือนกัน >.< ขอโทษด้วยนะคับบบบ

เรื่องราคาของ server thai นั้นยังแกว่งไปอีกนานครับ เพราะยังใหม่อยู่ คนยังไม่รู้ว่าอะไรเป็นยังไง

แต่จะให้เลือกจริงๆ สำหรับผม ก็คงจะเป็น Cri + Str แต่ถ้า Cri ได้ประมาณ 70 - 75% คงจะเริ่มถ่ายไปที่ Con / Acc มากขึ้น หรือ Aspd กันเลย ดูไงก็ ok กว่า
https://saintlucifer.thai-forum.net

อยาก ทราบ การเลือก ออพชั่นของโซลอะครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» อยาก Reset Quest ใช่มั้ย?