WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Sub Class / Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^"

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
SaintLucifer
Admin
Admin

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Sub Class / Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^"   Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" EmptyFri Oct 05, 2012 12:37 pm

Credit : http://forum.mmosite.com/thread/2/35/20110824/Production_skills_of_C9-4e55c101b1b199013-1.html

แปลไทย : SaintLucifer

ก็อย่างที่รู้ๆกันนะครับว่า ในเกมนี้เราก็สามารถสร้างของได้ แต่ยังไม่มีข้อมูลออะไรออกมามากมายว่า อาชีพไหนสร้างอะไรได้บ้าง วันนี้ ผมก็ขอนำเสนอข้อมูลตรงนี้เลยนะครับ Smile

Metal Craft [ คราฟเหล็ก ]

Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" 1314242611992

คราฟของได้ตามด้านล่างนี้เลยจ้า

Making Gears: weapons and metallic armors [ อาวุธและชุดเกราะที่เป็นเหล็กทั้งหมด สามารถทำได้ รวมถึง Remodel ด้วย ]
Props: fix items, make bomb, throwing weapon, arrows, bullet etc. [ สร้างระเบิด อาวุธปา , ลูกธนู , กระสุนปืน เป็นต้น ]
Enhancement: make metallic armor enhancement component [ สร้างหินตีบวกได้ เส้นทางรวยชัดๆ = = ]
Guild Room: metallic decorations in guild room [ อุปกรณ์ตกแต่งกิลที่เป็นเหล้ก ไม่ว่าจะเป็นพวกเตียง เชิงเทียน อะไรประมาณนี้ ]

Alchemy [ คราฟยา ]

Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" 1314242723950

Recover potions: HP and MP recover potions. [ สร้างจำพวกยาเติม Hp / Mp ]
Others: summoning potions, attributes buff potion, combat assistant potions. [ ยาซัมมอน ? แล้วก็พวกยาที่กินแล้วเพิ่มความสามารถต่างๆ รวมถึงเติม Fury ได้ ]

Chef / Cuisine

Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" 1314242711189

Food: increase sta and str. [ สร้างอาหารจำพวกเนื้อสัตว์ที่เพิ่ม Str / Health เป็นระยะเวลาหนึ่ง ]
Drink: increase int and and wit. [ สร้างเครื่องดื่มสมุนไพร ที่เพิ่ม int / wis ]
Snack: improve some special attributes. [ ของกินเล่น พวกนี้เท่าที่จำได้จะมีทั้งเพิ่ม Cri / ลดระยะเวลาร่าย อะไรประมาณนี้ และมีเยอะมากกก ]

ขึ้นไปข้างบน Go down
https://saintlucifer.thai-forum.net
Admin
Admin

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Sub Class / Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^"   Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" EmptyFri Oct 05, 2012 1:01 pm

Carpenter / Wood [ ช่างไม้ ]

Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" 1314242698625

สร้างอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับไม้ทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นธนู หรือว่า อุปกรณ์ตกแต่งกิล

Textile [ ช่างทอผ้า ]

Sub Class  /  Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^" 1314242687760

สร้างอุปกรณ์เกี่ยวกับพวกผ้าและชุดหนังทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นผ้าม่าน พรมปูพื้น หรือชุดหนังของแต่ล่ะอาชีพ

Gear: make fabric and leather armors
Enhancement: make fabric and leather enhancement components.
Guild room: make textiles decorations of Guild Room.
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://saintlucifer.thai-forum.net

Sub Class / Production skill / การสร้าง Item แล้วแต่คนจะเรียกเลยนะครับ ^^"
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» C9 Skill Simulator
» Quest Up class Lv.50
» Quest : Druid [ Class A ]
» วิธีการเอา Merc. B Class มาใช้
» Item : Helmet