WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ]

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
SaintLucifer
Admin
Admin
SaintLucifer

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ]   วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] EmptyMon Oct 01, 2012 11:12 pm

Hellooooooo สวัสดีคร้าบ ชาว Actionists ก่อนหน้านี้ ผมเคยได้เสนอเทคนิคการเก็บ Level ในช่วง Lv 1 – 20 ไปแล้ว วันนี้ก็เลยขอนำเสนอวิธีการหาเงินในช่วงแรกก่อนนะครับ [ แต่จะอยู่ในเมือง Vimpeli Castle นะครับ ]
ดันเจี้ยนพวกนี้จะถูกแบ่งออกเป็น 2 รูปแบบคือ เน้นหาเงิน กับ เน้นหาพวกแร่ หรือ วัตถุดิบในการสร้างชุดนะครับ

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] R5ya1

แต่ก่อนที่เราจะไปตะลุย Dungeon พวกนี้ สิ่งที่เราต้องเตรียมก็คือ Orc Hoard Map Fragment 3 ชิ้น สำหรับ Orcwarehouse หรือ Northern Border Map Fragment 3ชิ้น สำหรับ Northern Border หลังจากนั้นไปคุยกับ Adventurer Agent ประจำเมืองได้เลยครับผม แล้วก็เลือก Map Exchange ครับ เข้ามาก็จะเจอหน้าต่างแบบนี้เลย ถ้าเราแลกได้ก็จะเป็นสีน้ำตาล แต่ถ้าไม่ได้ ก็สีแดงครับ

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Rif02

Dungeon Orcwarehouse สำหรับ ดันเจี้ยนนี้ ค่อนข้างที่จะต้องใช้ความเร็วในพอสมควรเลย เพราะต้องไปช่วย NPC ที่โดนเหล่า Monster รุมทุบตีอย่างเมามันส์ อีกอย่าง ดันเจี้ยนนี้เป็นแบบ Solo นะครับ ต้องคำนวณระยะเวลา กับ สกิลที่ใช้ให้พอดีด้วย ไม่งั้น อดได้ 2 กล่องนะเออ ^^

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Jrv03

ถ้าหากเราช่วยไม่ได้ ก็จะไม่มีกล่องโผล่ขึ้นมานะครับ T..T อย่างในภาพนี้ ผมเองก็เกือบมาช่วยไม่ทัน แต่หลังจากพอเราฆ่าMonster จนหมด กล่องสมบัติก็จะโผล่ขึ้นมาครับ ของในกล่องก็จะเป็นพวก ชุด หรือไม่ก็ เป็น อาวุธ ที่เป็น Soulless นะครับ เอาไปย่อยเป็นพวกแร่ได้ [ แต่ก็สุ่มอีกล่ะว่า จะได้แร่อะไรบ้าง = =” ]

*Tips หลังจากฆ่า Monster หมดแล้ว จะมีกล่องพิเศษออกมาอีก 1 กล่อง ซึ่งเวลาเปิดจะได้ Item Soulless มา 2 ชิ้นเลยครับ กล่องจะเป็นสีทองๆแบบภาพด้านบนเลยครับ อยู่ด้านในสุด

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Er4w4

หลังจากที่เราจบ Dungeon นี้เสร็จก็กลับไปที่เมือง แล้ววิ่งหน้าตรงไปหา Blacksmith ประจำเมืองได้เลยครับ เพื่อทำการย่อย เอาแร่ออกมานั้นเอง ในตัวอย่าง ผมใช้แค่ 4 ชิ้นนะครับ เพราะใน 1 รอบก็จะได้แค่เพียง 4 ชิ้นเท่านั้นเอง - -“

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Ndck5

แท่นแท้นนนนนนนนนนนนนน Element Shard จ๊ากกกกกก T…T
ทีนี้ เรามาดู อีก Map กันดีกว่าที่เน้นหาเงินกับพวกวัสดุที่ต้องใช้ในระยะยาวในภายหลัง  นั้นก็คือ สำหรับ Northern Border นั้นเองงงงง ในดันเจี้ยนนี้ก็ไม่ยากจนเกินไปนะครับ เน้นบุกตะลุยไปฆ่าบอสเท่านั้นเอง ก็จบแล้ว =..= แต่การออกมาของ Monster นั้นจะขึ้นอยู่กับ Level ของตัวผู้เล่นเองด้วยว่า จะเจอแบบไหน ส่วนตัวอย่างนี้ ผมเอาตัว Lv.50 มาลง ก็เลยได้พบกับ Monster Lv 38+ นะครับ

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Jnc06

เข้ามาถึงก็เจอกับ Mini boss ประจำ Volcanic Underpath [ Lv 37 – 41 ] เลย แต่ก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายครับ วิ่งผ่านชิลๆ

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Q5uc7

หลังจากนั้นเราก็บุกเข้ามาเรื่อยๆ ฆ่า monster ที่โผล่ออกมาตามทางนะครับ ส่วนใหญ่จะเจอ monster จาก Volcanic ซะส่วนใหญ่ [ ในระดับของตัวผู้เขียน Lv.50 ] บอสก็จะเป็น Boss จาก Volcanic Underpath นั้นเอง แต่หลังจากที่ฆ่าได้แล้ว กล่องก็จะโผล่ออกมานะครับ

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] L8lz8

บอสส ย้ากกกกกกกกกกก สับๆๆ ฆ่ามัน !! เพื่อเงินนนนน
หลังจากที่บอสตาย ของที่ดรอปออกจะเป็นเงินนิดหน่อย พร้อมกับ ชิ้นส่วน ลง Dungeon Hell นะครับ [ Oberon’s Hell ] อันนี้เราก็เก็บไว้ก่อน ทีนี้มาดูของที่ดรอปจากกล่องกันบ้างดีกว่า ว่ามีอะไรบ้าง

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ] Mwk79

หลักๆก็จะเป็นเงินนะครับ ดรอปมาประมาณ 3-4 กอง กองล่ะ 6-7k แล้วก็มีพวก Silver Chunk [ เอาไว้ทำพวกชุดในระดับสูงๆและเควสภายหลัง ] แล้วก็ Bellflower Root [ เอาไว้ทำยา ] เบ็ดเสร็จก็จะได้เงินจาก Dungeon นี้ไป 24k แต่ถ้าโชคดีได้โบนัสเพิ่มดรอปเงิน 100% ก็ *2 ไปเลยครับ รวยๆเฮงๆกันถ้วนหน้า ^^
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://saintlucifer.thai-forum.net

วิธีฟาร์มเงินช่วงแรก [ Farm แร่ด้วย ]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1