WorldofLucifer
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
ยินดีต้อนรับสู่ Lucifer World
กฏของเว็บนี้ มีไม่มากไม่มายครับ แค่อย่าใช้คำหยาบคาย ห้ามพูดเรื่องเกี่ยวกับการเมือง หรือทำให้ทะเลาะกัน ก็เพียงพอแล้วครับ

สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิกเว็บ
1. มีสิทธิ์ได้รับข่าวการแจก AC / Item Code หรือ ของพรีเมียมทาง E mail ที่ได้ลงทะเบียนไว้
2. มีสิทธิ์ได้ร่วมออกงานกับผมและทีมงานของเกมนั้นๆ โดยการสุ่มเลือกสมาชิก
3. มีสิทธิ์เข้าร่วมชิงของรางวัลพรีเมียมพิเศษต่างๆจากค่ายเกม
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Data Base Game Online [ MMORPG ]

บ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ [ 1 - 20 ]

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
SaintLucifer
Admin
Admin
SaintLucifer

คะแนนความประพฤติ : 37
: 39

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ [ 1 - 20 ]   เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] EmptyTue Aug 28, 2012 3:51 pm

สวัสดีคร้าบบบบบบ หลังจากที่เราได้อ่านเรื่องเกี่ยวกับระบบหลายๆอย่างใน C9 ไปแล้วนั้น ก็ทำให้พอเข้าใจได้บ้างว่า อันไหน เป็นอะไรยังไง แต่….ในส่วนสำคัญที่สุดนั้น จะเป็นการเก็บเลเวลนั้นเอง ในวันนี้ ผมจะเอามาฝากเป็นน้ำจิ้มเบาๆไปก่อนนะครับ ^^

หลังจากสร้างตัวละครแล้ว เราจะเกิดใน Traing Map ซึ่งเป็น Map เริ่มต้น ก็จะมีการอธิบายการ Control แบบเบื้องต้น พร้อมกับให้ใช้ Combo ง่ายๆไปก่อนนะครับ

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] Eeqd1

หลังจากที่เราทำเควสของ Traing map หมดแล้ว เราก็จะออกมาเข้าสู่เมือง Water ford ซึ่งเป็นเมืองแรกนะครับ พอเข้ามา ก็จะมีเควสให้ทำอยู่พอสมควรเลย ซึ่งจะวิ่งค่อนข้างเหนื่อยหน่อย ^^”

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] 0utw2

หลักๆจะให้เน้นไปที่การทำเควสตัวเครื่องหมายสีแดงแบบในภาพด้านบนนะครับ เพราะเควสพวกนี้จะเป็นเควสเนื้อเรื่องส่วนใหญ่ [ แต่เควสอื่นๆก็ทำไปด้วยนะครับ ได้ Item มาใช้ฟรีๆ หรือบางเควส ก็ให้ Skill point มาด้วย ]
ทีนี้พอรับเควสเสร็จ ก็วิ่งไปด้านบน หรือด้านล่างก็ได้นะครับ จะมีให้เข้า Dungeon ทั้ง 2 ด้าน ซึ่งเหมือนกัน ใกล้ตรงไหน ไปที่นั้นได้เลย

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] Irzu3

• Tips ก่อนเริ่มเก็บเลเวล ผมอยากให้ลองกดแว่นขยายที่อยู่ใกล้ๆกับชื่อ Dungeon ที่เราจะลงนิดนึงนะครับ เพื่อที่จะดูเงื่อนไขการได้ Legend ในแต่ล่ะ Dungeon ออกมา ^^

พอเข้ามาปุ้บก็จะเจอ Map ใหญ่ตามนี้ครับ เริ่มต้นก็ค่อยๆลงจาก Lv 1 – 3 ไปก่อน ใน Dungeon พวกนี้ก็เหมือนกับเรามาฝึกการใช้สกิลมากขึ้นเท่านั้นเอง อย่าหวังของอะไรจากดันนี้เลยครับ พอเราเริ่มมาถึง Lv 4 ก็ออกไปรับเควสด้านนอก แล้วมาเก็บเลเวลใน Dungeon ช่วง Lv 4 – 7 เลยครับ [ ช่วงนี้ก็พยายามหาของในระดับ Magic Lv 5 – 10 ไว้ เพราะ Option ค่อนข้างที่จะดีพอสมควร เหมาะสำหรับช่วงแรก ] ที่สำคัญ พอ lv 8 แนะนำให้ลองทดสอบความสามารถตัวเอง ด้วยการจบ Dungeon ในระดับ Master ของ Lv 8 ให้ได้นะครับ Item ออกมาค่อนข้างที่จะ ok เลย [ แต่ถ้าโชคร้ายก็เจอของแบบ Normal ปลอบใจไป - -“ ]
• Tips หลังจากจบ Dungeon ในแต่ล่ะวันนั้น ก็จะมีโบนัสพิเศษต่างๆให้ ไม่ว่าจะเป็นการเพิ่ม Stat หรือ Bonus พิเศษต่างๆครับ

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] 70kx4

พอ Lv 10 ก็จะมีให้ทำเควส Up Class นะครับ ซึ่ง ถ้าเราไม่ทำ ก็จะไม่สามารถลง Dungeon อื่นๆได้อีก
การเปลี่ยนอาชีพก็จะมีในช่วงแรก ยกตัวอย่างเช่น จาก Shaman เปลี่ยนเป็น Elite Shaman เป็นต้นครับ จะเปลี่ยนจาก Npc ตามภาพด้านล่างเลยครับ

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] W29r5

ตาลุงนี้ เราต้องเจอกับเค้าบ่อยๆครับ เจอกันจนเบื่อไปข้างเลย - -“
พอมาถึง Dungeon ในระดับ 14 – 19 นั้น จะเป็น Dungeon ที่ค่อนข้างวุ่นวายนิดนึงครับ จะลงแบบเดี่ยวๆก็ได้ หรือว่าจะลงเป็น Party เพราะภารกิจหลักจะเป็นการป้องกันเสาซะส่วนใหญ่ ยิ่งในระดับ Master พวก monster จะบุกมาเยอะมาก เพื่อที่จะกระหน่ำเสาที่เราป้องกันอยู่นั้นเอง

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ  [ 1 - 20 ] Jnbo6

• Tips ใน ฉากของ Seashore Village นั้น จะมีกล่องให้เปิดค่อนข้างเยอะนะครับ แต่ไม่ต้องรีบเปิดมาก ไว้หลังจากที่จบดันแล้วก็ไปเปิดได้นะครับ แต่ถ้าเป็นในระดับ Master นั้น จะค่อนข้างที่จะยากพอควร เพราะต้องป้องกันทั้ง 4 เสาเลย
พอเราเดินทางมาถึงใน Lv 20 แล้ว ก็จะมีการทำเควส Up Class อีกระดับนึง ทีนี้แหละ จะเป็นจุดสำคัญในการเลือกทางเล่นเลยก็ว่าได้นะครับ เควสก็ยุ่งยากนิดหน่อย แต่ทำแล้วก็คุ้มครับ ได้สกิลใหม่เพียบเลย อ่อ ที่สำคัญ เราจะได้ที่ reset skill มาด้วยนะครับ ก็เลือกเอาว่าจะใช้ในช่วงไหน
ทิ้งท้ายก่อนจะไปเจอกันในฉบับหน้า เควสทุกเควสที่เราสามารถรับได้นั้น แนะนำให้ทำทั้งหมดนะครับ ส่วนเควสประจำวัน ที่รับกับป้ายนั้นจะเริ่มรับได้ที่ Lv 15 ของรางวัลส่วนใหญ่ก็จะเป็นพวกแร่นะครับ ^^
สำหรับวันนี้ หยุดไว้ที่ Lv.20 ก่อนนะครับ ฉบับหน้าเราจะมาดูกันในส่วนของ Lv 21 – 40 กันไปเลย พร้อมกับวิธีหาเงินมากมายเท่าที่ผมจะสรรหามาฝากได้นะคร้าบ >.<
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://saintlucifer.thai-forum.net

เก็บ Lv. ยังไงให้ไวแบบสุดๆ [ 1 - 20 ]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1